
  JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WAKALA WA USAJILI UFILISI NA UDHAMINI 

(RITA) 

TANGAZO KWA WANAOFUNGISHA NDOA KATIKA MADHEHEBU YA 

DINI 

Taarifa inatolewa kwa wafungisha ndoa wa madhehebu ya dini (according to Religious 

Rites) kwamba kwa mujibu wa Sheria ya Ndoa sura 29 marejeo ya 2002 kifungu cha 30 

kinawataka kuwa na Leseni hai wanapofungisha ndoa. Ikumbukwe kuwa muda wa uhai 

wa Leseni ya kufungisha ndoa ni miaka mitatu na baada ya hapo inatakiwa kuhuishwa. 

Hivyo, viongozi wa dini wasio na Leseni wanakumbushwa kujisajili ili wapate leseni za 

kufungisha ndoa na kwa wale ambao Leseni zao zimekwisha muda wanatakiwa 

kuzihuisha ili waweze kutimiza majukumu yao kwa mujibu wa Sheria. Wakala hautasita 

kuchukua hatua za kisheria dhidi ya yeyote atakayebainika kukiuka sheria hii. 

Huduma za kutoa na kuhuisha Leseni zinatolewa katika Ofisi za Makao Makuu ya RITA, 

Jengo la RITA eneo la Posta Mpya, Jijini Dar es Salaam. Kwa walio nje ya Mkoa wa 

Dar es Salaam wanaweza kupitisha maombi yao ya leseni katika Ofisi za Makatibu 

Tawala wa Wilaya zilizopo katika kila Ofisi ya Mkuu wa Wilaya. 

Kwa Maelezo zaidi fika kitengo cha Ndoa, ghorofa ya pili, Jengo la RITA Makao Makuu 

au Piga simu (bila Malipo) namba 0800117482. Pia unaweza kutembelea tovuti ya 

Wakala  www.rita.go.tz  
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